Danh mục

Thống kê

  • Đang truy cập: 4
  • Hôm nay: 603
  • Tháng hiện tại: 11762
  • Tổng lượt truy cập: 1005602

CÁC LOGO ĐẠT GIẢI

Kết quả kỳ thi học sinh giỏi vòng tỉnh năm học 2017- 2018

Đăng lúc: Thứ hai - 30/04/2018 08:25 - Người đăng bài viết: admin
Trong kỳ thi chọn học sinh giỏi lớp 9 và lớp 11 cấp tỉnh năm học 2017- 2018, Trường Thực hành Sư phạm có 49 học sinh dự thi đạt 38 giải.
Trong ngày 04/04/2018, 19 học sinh của Trường Thực hành Sư phạm đã tham dự kỳ thi học sinh giỏi lớp 9 cấp tỉnh với các môn thi Toán, Vật lí, Hóa học, Sinh học, Ngữ văn,  Địa lí, Tiếng Anh, Tin học. Các em đã mang về 16 giải thưởng gồm 01 giải Nhì, 02 giải Ba và 13 giải Khuyến khích.
Danh sách các học sinh khối 9 đạt giải các môn văn hóa cấp tỉnh:
STT Họ và tên Môn Giải
1 Trần Phú Lộc Sinh học Nhì
2 Nguyễn Khắc Tiểu Bình Vật lí Ba
3 Lê Mỹ Hiền Ngữ văn Ba
4 Bùi Minh Tuấn Toán Khuyến khích
5 Nguyễn Đỗ Nhã Uyên Toán Khuyến khích
6 Tạ Nhật Khoa Toán Khuyến khích
7 Nguyễn Duy Niên Vật lí Khuyến khích
8 Trần Cô Hải Bằng Hóa học Khuyến khích
9 Nguyễn Viết Anh Kiệt Sinh học Khuyến khích
10 Nguyễn Lâm Uyển Nhi Sinh học Khuyến khích
11 Phạm Hoàng Anh Kiệt Tin học Khuyến khích
12 Trần Thanh Trực Tin học Khuyến khích
13 Phan Khánh Nghi Tin học Khuyến khích
14 Nguyễn Trương Phương Thủy Ngữ văn Khuyến khích
15 Châu Đồng Khởi Địa lí Khuyến khích
16 Kim Thái Huyền Vi Tiếng Anh Khuyến khích
 
Sau khi trải qua cuộc thi vòng trường, vào ngày 18 và 19/4/2018, 30 học sinh của Trường Thực hành Sư phạm bước vào kỳ thi chọn học sinh giỏi cấp tỉnh. Với sự cố gắng không ngừng nghỉ, thầy và trò nhà trường đã đạt được những thành tích đáng khích lệ, vượt thành tích so với năm học trước, mang về 22 giải thưởng gồm 1 giải Nhất, 05 giải Nhì, 05 giải 3 và 11 giải Khuyến khích.  Trong đó các bộ môn Tin học, Tiếng Anh, Ngữ văn, Lịch sử, Địa lí là những bộ môn có thành tích cao.
Thay mặt nhà trường, thầy Lê Phong Dũ- Phó Hiệu trưởng nhà trường đã tuyên dương và ghi nhận những thành tích đạt được của thầy và trò các đội tuyển. ​Thầy cũng động viên những học sinh đạt thành tích cao phấn đấu học tập để tiếp tục dự tuyển vào đội tuyển học sinh giỏi Quốc gia của tỉnh trong thời gian tới. 
​Danh sách các học sinh đạt giải ở các bộ môn văn hóa lớp 11.
STT Họ và tên Môn thi Giải
1 Nghi Lâm Minh Khôi Tin học Nhất
2 Nguyễn Bảo Ngân Ngữ văn Nhì
3 Nguyễn Thành Gia Lịch sử Nhì
4 Nguyễn Quang Vinh Địa lí Nhì
5 Lê Phúc An Tiếng Anh Nhì
6 Tăng Nhật Bằng Tiếng Anh Nhì
7 Nguyễn Phú Cường Vât lí Ba
8 Phạm Đình Duy Đan Vật lí Ba
9 Nguyễn Hàn Huyền Trân Sinh học Ba
10 Nguyễn Đức Uy Địa lí Ba
11 Nguyễn Thị Nhã Trúc Tiếng Anh Ba
12 Lê Vĩnh Thái Toán Khuyến khích
13 Nguyễn Hải Đăng Vật lí Khuyến khích
14 Thạch Huỳnh Nhật Thành Vật lí Khuyến khích
15 Nguyễn Huy Ngọc Hóa học Khuyến khích
16 Nguyễn Trọng Huỳnh Tin học Khuyến khích
17 Trần Bảo Ân Sinh học Khuyến khích
18 Ngô Huỳnh Gia Thư Ngữ văn Khuyến khích
19 Phạm Minh Thư Ngữ văn Khuyến khích
20 Diệp Phước Trung Ngữ văn Khuyến khích
21 Trần Duy Tân Lịch sử Khuyến khích
22 Đặng Minh Tiến Tiếng Anh Khuyến khích
 
 

Tác giả bài viết: Ngọc Lan
Đánh giá bài viết
Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá
Click để đánh giá bài viết